Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Ava_0110Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Ava_0310
levinhlamdh_tv
Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Ava_0710Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Ava_0910
levinhlamdh_tv
Danh Hiệu Đại Tá

Đại Tá
Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Vide10
Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Thtx_010Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Thtx_011Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Thtx_012
Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Thtx_013

Tiêu Đề: Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy

Giảng viên dạy môn Đường lối cách mạng của mình là một người thầy rất nghiêm khắc và mẫu mực. Thầy luôn trách sinh viên ngày nay sống vô trách nhiệm với gia đình, xã hội quá. Bố mẹ vất vả cho ăn học mà nhiều bạn lại tới lớp cho có mặt... Mình đã rất tôn trọng thầy và nghĩ thầy là một giảng viên có đạo đức!

Vậy mà vào buổi cuối cùng của môn, thầy hỏi cả lớp "Các em đã biết địa chỉ của thầy chưa?". Cả lớp nghĩ là địa chỉ email nên đồng thanh hô rồi ạ. Vậy mà thấy nói một câu làm cả lớp mình rất sốc: "Không phải địa chỉ email, địa chỉ thường trú cơ!".

Cả lớp sau một hồi "chết lặng" thì nhốn nháo bàn tán nhau xem nên "đi" thầy bao nhiêu và bằng hình thức nào. Bọn mình đã hỏi những anh chị khóa trên thì được biết đấy là "phong cách" của thầy, phong cách "đạo đức giả". Không "đi" thì khó mà qua môn này. Mình thực sự thấy rất sốc và buồn. Vậy một người như thế nào mới là người "đạo đức thật"?

???
Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Thtx_014
Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Thtx_015Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Thtx_016Sốc với phong cách 'đạo đức giả' của thầy Thtx_017

Xem chủ đề cũ hơnXem chủ đề mới hơn Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết