Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Ava_0110Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Ava_0310
Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Ava_0710Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Ava_0910
Tuấn Anh
Danh Hiệu Thượng Sỹ

Thượng Sỹ
Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Vide10
Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Thtx_010Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Thtx_011Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Thtx_012
Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Thtx_013

Tiêu Đề: Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà

Chủ nhật ngày 12/04/2013 chi hội sinh viên huyện Càng Long và Duyên Hải trực thuộc Liên Chi hội sinh viên Trà Vinh đã tổ chức chuyến đi từ thiện thăm hỏi và tặng quà tại Trung tâm chăm sóc trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh Trà Vinh, đây là một hoạt động rất có ý nghĩa được toàn thể hội viên, sinh viên liên chi hưởng ứng, tham gia đóng góp. Chuyến đi từ thiện nhằm mục đích nâng cao ý thức, trách nhiệm cộng đồng, giáo dục đạo lý, truyền thống dân tộc cho các bạn hội viên. Ngoài ra hoạt động cũng góp phần tăng cường tình đoàn kết, chia sẻ trong cuộc sống và công việc giữa các hội viên thanh niên trong chi hội với cộng đồng.

Trung tâm chăm sóc trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt TP Trà Vinh hiện là nơi chăm sóc và nuôi dưỡng 226 em mồ côi, khuyết tật ở địa phương, tại đây đoàn đã được giới thiệu khái quát về lịch sử hình thành trung tâm cũng như tình dạy và học sinh hoạt cho các em ở đây, thay mặt chi hội, tập thể cán bộ hội, Liên chi phó liên chi hội sinh viên Trà Vinh anh Phạm Duy Tuấn đã bày tỏ cảm thông và chia sẻ với những hoàn cảnh khó khăn, không nơi nương tựa tại Trung tâm và trao tặng các phần quà ý nghĩa và hết sức thiết thực cho các  trẻ em ở Trung tâm. Các hội viên đã tổ chức giao lưu trò chơi cùng các trẻ em khuyết tật và đi thăm hỏi tại các phòng chăm sóc của Trung tâm.

Dưới đây là một số hình ảnh ghi nhận:

Sinh hoạt trò chơi cùng các em 

mèo đuổi chuột

anh Phạm Duy Tuấn tặng quà cho các em nhỏ khiếm thính

các em nhỏ bị khiếm thính tại trung tâm.

Tập thể hội viên tham gia cùng đoàn.

Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Thtx_014
Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Thtx_015Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Thtx_016Thăm Trung Tâm Chăm sóc Trẻ em có hoàn cảnh đặt biệt tỉnh nhà Thtx_017

Xem chủ đề cũ hơnXem chủ đề mới hơn Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết