Thư tình: Đông lạnh không em? Ava_0110Thư tình: Đông lạnh không em? Ava_0310
levinhlamdh_tv
Thư tình: Đông lạnh không em? Ava_0710Thư tình: Đông lạnh không em? Ava_0910
levinhlamdh_tv
Danh Hiệu Đại Tá

Đại Tá
Thư tình: Đông lạnh không em? Vide10
Thư tình: Đông lạnh không em? Thtx_010Thư tình: Đông lạnh không em? Thtx_011Thư tình: Đông lạnh không em? Thtx_012
Thư tình: Đông lạnh không em? Thtx_013

Tiêu Đề: Thư tình: Đông lạnh không em?

Gần 6 năm chúng ta quen nhau. Ít nụ cười, chỉ xa nhau, chỉ mỏi mòn và chờ đợi.

Anh bôn ba cuộc sống mưu sinh đầy trăn trở, em hững hờ trang giấy trắng mộng mơ.

Em bảo chúng ta đến với nhau để bù đắp cho nhau nhưng thiếu thốn mà thượng đế sắp đặt. Anh thích thơ, anh yêu những vần thơ bên em. Em cảm nhận thơ như cảm nhận sự yêu thương vỗ về của những con sóng không bao giờ muốn xa bờ. Cứ vỗ về, âm ỉ và bùng cháy mạnh mẽ.

Em và anh như những đôi chim lạc bầy cứ cuốn lấy nhau khi có thể mặc dù chúng ta mỗi người mỗi nơi, nhưng khoảng cách địa lý không làm ta nản lòng phải không em!?

Tình yêu ta đẹp mặc dù cũng đã có lúc chẳng êm đềm. Em cứ than phiền nhưng ngày lễ tết, cuối tuần anh không về cùng em. Nhưng em có biết vì tính chất công việc và học hành nên anh không thể dù rất nhớ em.

Đông về em trách anh sao để em lạnh lẽo một mình, xuân tới em trách anh sao để em ngơ ngác giữa mùa hoa ấm áp, hạ đến em trách anh sao không che những hạt mưa để ướt mi em, thu qua em giận anh sao để em một mình đếm lá vàng rơi.

Anh biết anh không tốt đã để em một mình quạnh vắng khi đêm đông giá rét, lạc lõng giữa dòng người vội vã. Và anh cũng vội vã như chính đời anh vậy.

Chừng ấy thời gian quen nhau, chừng ấy mùa đông anh lặng lẽ và em cũng lặng lẽ.

Anh biết thời gian là liều thuốc hữu hiệu để thử thách tình yêu nhưng anh đâu ngờ rằng chính thời gian cũng là liều thuốc độc đã giết chết đi tình yêu mà anh tôn thờ và dành trọn tâm trí vì đó! Anh bôn ba mong mỏi sẽ có thể bù đắp thêm cho em những thiếu thốn về vật chất mà em đang trải qua. Anh lặn lội để chắp thêm cho em những ước mơ vật chất cứ cuốn lấy em khi em trăn trở. Nhưng anh có ngờ đâu! Con diều no gió thì tự nó bung chỉ bay đi! Em no gió em lặng lẽ rời xa anh.

Thêm mùa đông lạnh lẽo trở lại bên ta, thêm mùa đông không có nhau, thêm mùa đông chỉ mình anh quay bước và mùa đông cuối cùng của em phải không em?

Tạm biệt em, tạm biệt tình yêu mộng mị! Tạm biệt tình yêu tôn thờ! Tạm biệt tình yêu của anh…(Nguồn từ Vietbao.vn)

Thư tình: Đông lạnh không em? Thtx_014
Thư tình: Đông lạnh không em? Thtx_015Thư tình: Đông lạnh không em? Thtx_016Thư tình: Đông lạnh không em? Thtx_017

Xem chủ đề cũ hơnXem chủ đề mới hơn Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết