EO THON!?!? Ava_0110EO THON!?!? Ava_0310
meocon
EO THON!?!? Ava_0710EO THON!?!? Ava_0910
meocon
Danh Hiệu Thượng Tá

Thượng Tá
EO THON!?!? Vide10
EO THON!?!? Thtx_010EO THON!?!? Thtx_011EO THON!?!? Thtx_012
EO THON!?!? Thtx_013

Tiêu Đề: EO THON!?!?

Công việc của bạn là ngồi văn phòng và rất ít vận động, bạn luôn băn khoăn làm cách nào để đốt cháy lượng calo thừa và giữ được dáng người thon thả. Thực ra, chỉ cần bỏ ra khoảng 10 phút mỗi ngày, bạn đã giúp cơ thể bạn, đặc biệt là phần bụng luôn nhỏ gọn.
Bài tập này bao gồm 4 động tác:
1. Ở tư thế ngồi
Bạn hãy đặt hai tay ra phía sau, hơi nghiêng người ra sau, giơ hai chân và gập đầu gối. Bắp chân phải song song với sàn nhà, mũi chân phải hướng vào thân mình. Lưng thẳng, lấy tay làm trụ. Ở tư thế này, hãy đẩy đồng thời hai chân và thân mình cách xa nhau, sau đó lại kéo chúng lại gần nhau. Lặp lại động tác khoảng 12 lần (hoặc 10 lần nếu làm chậm).
Chú ý: + Không nên chỉ co chân mà không co thân mình. Làm như thế sẽ không thu được hiệu quả.
+ Thở ra khi chân co lại gần thân mình.
2. Ở tư thế nằm
Bạn hãy giơ hai chân cao hai chân sao cho vuông góc với sàn nhà, hai tay dang rộng ra hai bên, lòng bàn tay úp xuống. Đầu nằm lên sàn, mặt hướng lên lên cao. Ở tư thế này, bạn hãy bắt chéo hai chân vào nhau, sau đó tách chúng ra. Lặp lại động tác này khoảng 20 - 30 lần.
Chú ý: + Động tác phải mềm dẻo nếu không bạn sẽ mất cân bằng và tư thế sẽ bị dịch chuyển
+ Thở ra khi bắt chéo hai chân vào với nhau.
3. Tư thế ngồi hơi ngửa ra sau, lòng bàn tay úp xuống, cánh tay hơi gập. Hai chân dơ lên, đầu gối gập lại sao cho bắp chân song song với sàn nhà.
Ở tư thế này, bạn hãy bắt đầu duỗi và co hai chân, chân quay sang bên trái và bên phải. Đồng thời với việc duỗi chân, bạn hãy ngả thân mình ra sau, còn khi co chân, bạn hãy nâng cao thân mình lên. Lặp lại động tác 12 lần, hoặc 20 lần tùy thuộc vào thể lực của bạn.
Chú ý: + Vai không quay sang trái và phải khi chân chuyển động (sang trái và sang phải). Vai cần phải luôn giữ nguyên vị trí.
+ Thở ra khi co chân vào.
4. Ở tư thế nằm, hai tay dang ra hai bên, lòng bàn tay úp xuống, hai chân dơ thẳng, mũi bàn chân hướng vào thân mình. Giữ một chân thẳng, chân kia chuyển động hướng về phía chân giữ thẳng. Sau đó về lại tư thế ban đầu. Lặp lại động tác khoảng 5 lần (hoặc 8 lần) cho mỗi chân.
Chú ý: + Chuyển động cần phải nhẹ nhàng
+ Thở ra khi trở về tư thế ban đầu.
[img][/img]
EO THON!?!? Thtx_014
EO THON!?!? Thtx_015EO THON!?!? Thtx_016EO THON!?!? Thtx_017

Anonymous
vanlau12
Danh Hiệu Khách viếng thăm

EO THON!?!? Vide10
EO THON!?!? Thtx_013

khong can phai ban tam nhu vay dau cgi oi , hien nay thi truong co ban 1loai ghe haowai rat tien loi va rat hieu qua do . chi tim hieu them ve no di nhe
EO THON!?!? Thtx_014

meocon
meocon
Danh Hiệu Thượng Tá

Thượng Tá
EO THON!?!? Vide10
EO THON!?!? Thtx_013

Em nói cũng đúng. Thời buổi bây giờ hiện đại hơn nhiều nhưng đâu phải ai cũng có tiền để mua nhưng thú đó đâu chứ. tập luyện một cách tự nhiên vẫn hơn chứ em. hihi!!??
EO THON!?!? Thtx_014

Sponsored content
Danh Hiệu
EO THON!?!? Vide10
EO THON!?!? Thtx_013

EO THON!?!? Thtx_014

Xem chủ đề cũ hơnXem chủ đề mới hơn Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết