Nếu em không phải là tình đầu… Ava_0110Nếu em không phải là tình đầu… Ava_0310
hoadai
Nếu em không phải là tình đầu… Ava_0710Nếu em không phải là tình đầu… Ava_0910
hoadai
Danh Hiệu Đại Tá

Đại Tá
Nếu em không phải là tình đầu… Vide10
Nếu em không phải là tình đầu… Thtx_010Nếu em không phải là tình đầu… Thtx_011Nếu em không phải là tình đầu… Thtx_012
Nếu em không phải là tình đầu… Thtx_013

Tiêu Đề: Nếu em không phải là tình đầu…

Em là tình đầu, là thiêng liêng phút đầu biết yêu, biết rung rinh lỡ nhịp, là khờ dại những thương yêu bé nhỏ người trao…
Có bao người đi qua nhau mà biết sẽ cạnh nhau cho đến hết? Có bao người đi qua nhau mà biết người đó chính là… của nhau?

Người ta dặn nhau phải yêu như lần đầu được biết mùi men say của tình ái…, phải yêu như lần đầu, được biết đến… tình yêu….

Dù cuộc tình nào cũng tha thiết như nhau. Dù nỗi đau nào… cũng mênh mang như ngược chiều gió quất. Dù nỗi nhớ nào cũng dài như bãi cát, dù niềm thương nào cũng rộng như biển khơi…

Người gọi em là “lần đầu trái tim biết thổn thức”…

Người gọi em là “tình đầu”, “tình đậm”, “tình sâu”…

Nếu em không phải là tình đầu… Chiyeu86

Nếu em không phải tình đầu, người có vẫn yêu em bằng những trong trẻo, hồn nhiên của một thời trái tim chưa nếm mùi chua xót?

Nếu em không phải tình đầu, người có vẫn yêu em bằng tha thiết, bằng chân thành, bằng lý trí xốc nổi và bằng cả con tim?

Nếu em không phải tình đầu, người có vẫn yêu em bằng một trái tim không có mùi xưa cũ… Một trái tim chẳng biết bao nhiêu là đủ… Một trái tim chẳng biết mãi mãi là không bao giờ…

Nếu không phải tình đầu, người có yêu em bằng những lời thề hẹn?

Có yêu em bằng tất cả những gì người có và học cách giữ em lại bằng chính những gì người đã cho…

Nếu không phải tình đầu, người có học cách bỏ rơi em như người vốn dĩ?

Nếu không phải tình đầu, em sẽ phải chạy đua với một người con gái khác trong tâm trí người nữa, đúng không?...

Lặng lẽ những mảnh tình đi qua, chúng ta, mỗi người giữ lại cho mình một chút… Em là nước mắt, người là cơn say.

Thảng thốt những vụn tình vừa rơi, chúng ta, mỗi người lại xa nhau thêm từng phút… Em là cánh diều đứt gió, người là mây trời lãng đãng vô định bay.

Nếu em không phải là tình đầu… Chiyeu87

Tình đầu rồi cũng qua, em mãi là tình đầu như người vẫn thế…

Có ai còn đếm những âm thầm đớn đau nơi trái tim đã hằn từng vết xước… Có ai còn đếm những nồng say nơi khóe mắt, khi một người cất vội từng bước để ra đi…

Có những cuộc tình, sao qua chớp nhoáng. Có những chuyện tình, sao vội đứt quãng, người ơi?

Em là tình đầu, là thiêng liêng phút đầu biết yêu, biết rung rinh lỡ nhịp…

Em là tình đầu, là khờ dại những thương yêu bé nhỏ người trao…

Em là tình đầu, nhưng người ta mới là tình cuối…

Em là tình đầu, nhưng không phải tình mãi mãi… người đợi em…

Nếu không phải tình đầu, người có biết là sẽ có những… tình sau…

(Sưu Tầm)

Nếu em không phải là tình đầu… Thtx_014
Nếu em không phải là tình đầu… Thtx_015Nếu em không phải là tình đầu… Thtx_016Nếu em không phải là tình đầu… Thtx_017

Xem chủ đề cũ hơnXem chủ đề mới hơn Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết