truongthanhluan
Danh Hiệu Đại Úy

Đại Úy

Tiêu Đề: sinh viên kiếm tiền

Vào các diệp lễ hội là cơ hội để mọi người nghĩ ngơi, thư giản, cùng đi chơi với bạn bè và người thân. Nhưng cũng có rất nhiều người dựa vào các ngày lễ để tranh thủ tìm thêm ít thu nhập cho mính và gia đình mình, trong đó lực lượng sinh viên của chúng ta cũng ko nhỏ. Dạo một vòng ở thành phố Vĩnh Long, tôi thấy đâu đâu cũng có sinh viên của chúng ta đang vui vẽ, hăng sai làm công việc của mình, tuy công việc rất mệt nhọc nhưng chính vì ý chí chụi khó của các bạn, các bạn đã vược qua được những khó khăn đó. Có bạn thị phụ bán wán kum, phở, hủ tiếu, có bạn thì phụ chạy bàn nhà hàng, wán cà phê... có bạn thì đang âm thầm cầm những tờ vé xố mời mọi người ủng hộ mình, có bạn thì trên tay cầm nhũng dóa hoa tươi mời mọc mọi người... có bạn thì đứng phát tờ rơi ở các chốt đèn, của ra vào của siêu thị, chợ... Các bạn cũng biết nước ta là nước quanh năm điều có lễ hội, đầu tiên là tết tây, tới lễ tình nhân 14/2, có năm thì trùng với tết Nguyên đáng (đặc biệt như năm nay), 26/3, 30/4, .... còn rất nhiều, vì vậy những hình ảnh trên thường xuyên bắt gặp, thường là chúng ta gặp được những người wen, mỗi làn thì cũng có xuất hiện vày bạn mới và ko thấy một số bạn, có lẽ họ bận việc khác hây đã làm công việc khác cũng ko chừng. Những lúc như vậy, tôi gặp được những bạn đó tôi rấ nể phục các bạn, tôi rất tôn trọng các bạn đó và tôi cảm thấy mình bớt tự cao đi rất nhiều, vì tôi biết những bạn sinh viên đi làm thêm, ngoại trừ những bạn muốn làm để ham vui, giải trí nhưng dù là thế nào đi nữa họ vẫn là những người có ý thức trách nhiệm rất cao, họ là những ngưởi năng động, biết lo cho bản thân và gia đình... tôi rất tự hào về sinh viên chúng ta, thế hệ của tương lai vì tui cũng là sinh viên, sở dĩ tôi có thể đồng cảm được với các bạn là vì ngay năm đầu tiên tui vào đại học tôi cung lăng xã vòa những công việc như vậy, tui cũng từng làm những việc như các bạn đang làm bây giờ. Nhưng thật tiếc một điều là tôi wá lạm dụng vào công việc nên ích nhiều ảnh hưởng đến việc học tập của mình. Bên cạnh việc học tập tôi còn tham gia hoạt động phong trào của trường, lớp nên kết quả học tập chỉ ở mức TB - K tôi thấy củng hơi buồn vì tôi đã sao lãng việc học. Nhưng đổi lại tôi học hỏi được nhiều thứ và wen được với rất nhiều bạn bè tốt. Năm nay tôi bước vào năm cuối nên tôi cũng đã thay đổi công việc của mình sang công việc mới.

Được sửa bởi truongthanhluan ngày 10/5/2010, 10:20 pm; sửa lần 1.

cogaixauxi71
Danh Hiệu Thượng Úy

Thượng Úy

vậy anh luân có việc gì tốt giới thiệu cho mấy bạn đi,

Hoanghon
Danh Hiệu Khách viếng thăm

Hiện tại, ở Cần Thơ, giá sĩ bông hồng Đà lạt loại I khoảng từ 3000 đến 4000 đồng/bông. Các bạn sinh viên nhà ta có thể qua Cần Thơ mua vài trăm bông đem về bán cho các bạn Trường Cửu Long với giá 7.000 đồng/bông là ngon lắm đó.

Số đt đặt bông: 0983.270307

Sponsored content
Danh Hiệu

Xem chủ đề cũ hơnXem chủ đề mới hơn Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết