Hàn gắn trái tim Ava_0110Hàn gắn trái tim Ava_0310
hoadai
Hàn gắn trái tim Ava_0710Hàn gắn trái tim Ava_0910
hoadai
Danh Hiệu Đại Tá

Đại Tá
Hàn gắn trái tim Vide10
Hàn gắn trái tim Thtx_010Hàn gắn trái tim Thtx_011Hàn gắn trái tim Thtx_012
Hàn gắn trái tim Thtx_013

Tiêu Đề: Hàn gắn trái tim

Đọc và tha thứ...!

Sau mỗi nỗi đau, mỗi lần thất bại, cuộc sống vẫn tiếp diễn. Làm thế nào chữa lành vết thương trong trái tim, tiếp tục bước đi trên con đường phía trước mà không phải nói lời hối tiếc với quá khứ?
“Tôi không thể…”
… Không thể quên người đó, không thể tha thứ, không thể xoá nhoà kỉ niệm v.v. Vậy đừng ép buộc mình nữa. Hãy để thời gian giúp bạn làm việc này.

Hàn gắn trái tim Ctim

Thời gian đôi khi là liều thuốc hữu hiệu nhất xoa dịu nỗi đau, xoá nhoà ký ức buồn và đem lại niềm vui mới.
Đối mặt với hiện thực
Có thể bạn chọn cách chạy trốn, nhưng điều đó chỉ làm nỗi đau kéo dài thêm và trở thành gánh nặng trong lòng. Hãy dũng cảm đối diện, một lần thôi, để rồi có thể mãi mãi vượt qua.
Cứ khóc nếu bạn muốn, cứ nói thật to nếu chịu đựng một mình là quá sức. Bạn sẽ nhận được sự chia sẻ, cảm thông cùng tình yêu thương của mọi người, sẽ thấy mình còn quan trọng và có ý nghĩa.
Rất nhiều điều trong cuộc sống bạn chưa thử làm. Hãy dành thời gian cho chúng đi. Vết thương rồi sẽ lành trở lại.
Bước tiếp
Sau thời gian khủng hoảng, ký ức bắt đầu dịu xuống. Đã đến lúc bạn quay trở lại với cuộc sống của mình.
Hãy học cách nhìn nhận những trải nghiệm và rút ra bài học. Đừng để quá khứ hằn lên trong hiện tại và tương lai. Nên biết tha thứ để vượt qua và bước tiếp.
Kiếm tìm hy vọng
Đừng bao giờ “vơ đũa cả nắm” bạn nhé. Dù có từng một lần đau, bạn hãy cứ mở rộng lòng đón nhận cơ hội mới, những con người mới, vì xung quanh còn rất nhiều người yêu thương bạn. Trái tim sẽ vui trở lại lúc nào bạn không hay.
Con đường đã qua
Cuối cùng hãy nhìn nhận lại mọi việc để tìm hướng đi mới. Lúc đó bạn sẽ nhận ra mình phải làm gì. Các giai đoạn cảm xúc khi thất tình có thể được tái hiện từng bước như sau:
1. “Shock”
2. Chạy trốn, không đối mặt sự thật
3. Trải qua những “cung bậc” của tình cảm: giận dữ, buồn chán, bối rối, mặc cảm
4. Tự vấn bản thân
5. Chấp nhận sự thật
6. Trở về trạng thái cân bằng
7. Tiếp tục bước đi
Những cung bậc tình cảm này đến tự nhiên và rất cần cho bạn cân bằng lại cuộc sống. Hãy hiểu và lắng nghe cảm xúc của mình để có thể chạm tới cung bậc cuối cùng - “tiếp tục bước đi”.
Nếu bạn không kiên nhẫn mà cố kìm nén nỗi đau trong lòng, bướng bỉnh cho rằng mình đã có thể “bước tiếp” ngay được thì vết thương chẳng biết đến bao giờ mới lành đâu.

Hàn gắn trái tim Ctim1
( Sưu Tầm )
Hàn gắn trái tim Thtx_014
Hàn gắn trái tim Thtx_015Hàn gắn trái tim Thtx_016Hàn gắn trái tim Thtx_017

Xem chủ đề cũ hơnXem chủ đề mới hơn Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết